Sikuwa nimewahi
kuvaa viatu.
Nilipowaona watoto
waliovaa viatu,

niliwatazama kwa
hamu.




Mamangu alinifariji
akisema, “Utakuwa na
jozi nyingi baadaye,
subiri tu utaona!”
Wakati mwingine
sikumwamini.
“Baadaye, itakuwa
lini?” Nilimwuliza siku
moja.



Kisha ulikuwa msimu
wa Krismasi. Kila mtu
alijishughulisha
kwenda sokoni na
kurejea na vitu

vipya. “Mama, je, nasi
tutaenda sokoni?”
Nilimwuliza.



Siku kabla ya Krismasi,
mamangu aliniamsha
mapema kuliko
ilivyokuwa kawaida.
Alinieleza nilichukue
lile kapu kubwa
ambalo alilibeba kila
alipokwenda sokoni.




Sokoni palikuwa na
wazazi wengi
walioandamana na
watoto wao.

Walinunua nguo mpya
na kiasi kikubwa cha
vyakula.




Tulienda moja kwa
moja hadi sehemu ya
viatu aina tofauti.
Nilishangaa kwa
kuona mstari baada ya
mwingine wa viatu
vilivyopangwa kwa
unadhifu.



Baada ya kupima
baadhi ya jozi nyingi,
nilichukua jozi ya viatu
vya michezo. Sikuweza
kulala usiku huo.

Nilisisimkwa sana
nilipowaza jinsi
ningevivaa viatu

vyangu vipya na
kujivunia kila mtoto




Muda mfupi baadaye,
niliamka kitandani na
kuvijaribu tena viatu
vyangu. Nilitembea
polepole chumbani

kisha nikavirejesha
ndani ya sanduku.
Nilijaribu kulala lakini
sikupata usingizi.




Niliamka na kuvijaribu
tena kwa mara ya pili.
Nilitembea kwa

maringo chumbani
kisha nikavirejesha
sandukuni.




Nilijaribu tena kulala
nikinuia kupata
usingizi. Lakini muda
mfupi baadaye,
niliamka kwa

mara ya tatu. Nilivivaa
vyatu nikaruka ruka
kidogo chumbani.
Nilihisi usingizi
nikarudi kitandani.




Asubuhi yake,
niliamshwa na
mamangu. “Hiki ni nini
ninachoona?”
Aliniuliza.
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Nilikuwa nimevaa
viatu vyangu vipya
kitandani!
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